[x] ปิดหน้าต่างนี้
Powered by ATOMYMAXSITE 2.5
ยินดีต้อนรับคุณ บุคคลทั่วไป  
English Chinese (Simplified) Chinese (Traditional) French German Italian Japanese Korean Portuguese Russian Spanish Vietnamese Thai     
ค้นหา   
เมนูหลัก
ข้อมูลวิชาการ


แจ้งผู้ปกครอง/คุณครูทุกท่าน


ระบบสมาชิก
Username :
Password :
[ สมัครสมาชิก ] | [ ลืมรหัสผ่าน ]
สมาชิกทั้งหมด 34 คน
สมาชิกที่กำลังออนไลน์ 2 คน

[admin]

[nokpr]
poll

   คุณคิดว่าเวปนี้เป็นอย่างไร


  1. ดีมาก
  2. ดี
  3. ปานกลาง
  4. แย่
  5. แย่มาก


blog สมาชิก
สถิติผู้เขียน blog 10 อันดับ
admin
[ มือใหม่ ]
2
บทความ blog ล่าสุดโดย
แผนการของ NASA ในการส่งดาวเทียมสังเกตการณ์ดวงอาทิตย์admin
ผงชูรส ที่มา-วัตถุดิบ-ประโยชน์และโทษadmin
หมวดหมู่ blog
ช่องทาง ติดต่อ

QR code LINE snws

QR code LINE snws

QR แผนที่
โรงเรียนศึกษานารีวิทยา


  

  หมวดหมู่ : ข่าวสารทั่วไป
เรื่อง : ข่าวรายเดือนมกราคม ๒๕๖๒
โดย : nokpr
เข้าชม : 69
พุธ ที่ 9 เดือน มกราคม พ.ศ.2562 ปักหมุดและแบ่งปัน
     

* ข่าวจากกลุ่มบริหารวิชาการ*
·       สอบ Pre ม.1
- รับสมัครระหว่างวันที่ 17 ธันวาคม 2561 - 10 มกราคม 2562
- สอบ วันอาทิตย์ที่ 20 มกราคม 2562
- ประกาศผลการสอบ วันศุกร์ที่ 25 มกราคม 2562
·       วันที่ 15 มกราคม 2562 ครูประจำวิชากรอกคะแนนก่อนกลางภาคและกลางภาคลงในโปรแกรม sgs เป็นวันสุดท้าย
·       วันที่ 18 มกราคม 2562 แจ้งผลการเรียนผ่านโปรแกรม sgs
·       ประกาศผลการพิจารณานักเรียนชั้นม.3 เดิมเข้าเรียนต่อชั้น ม.4 ห้องเรียนปกติ  
* ข่าวจากกลุ่มบริหารงานบุคคล
·       เครือข่ายผู้ปกครองร่วมกับทีมงานกลุ่มบริหารงานบุคคล ได้จัด เดิน วิ่ง การกุศล ใน วันอาทิตย์ที่ 27 มกราคม  2562 วัตถุประสงค์เพื่อ ส่งเสริมให้ผู้ปกครองครูและนักเรียนรวมทั้งประชาชนทั่วไปเห็นถึงความสำคัญของการออกกำลังกาย การวิ่งการกุศลแบ่งได้ดังนี้ ประเภทชายและหญิง 10 กิโลทั่วไป ประเภทชายและหญิงห้ากิโลทั่วไป ผู้ใดสนใจติดต่อได้ที่กลุ่มบริหารงานบุคคล โรงเรียนศึกษานารีวิทยา
* ข่าวจากกลุ่มสาระฯ คณิตศาสตร์
·       ขอแสดงความยินดีกับครูนครินทร์  ในทอง ที่ได้เลื่อนวิทยฐานะเป็นครูชำนาญการ
·       ยินดีต้อนรับครูพรพิมล  เรืองยศ ที่ได้มาบรรจุเป็นครูผู้ช่วย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ โรงเรียนศึกษานารีวิทยา
* ข่าวจากกลุ่มสาระฯ ภาษาไทย
·       กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทยได้นำนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรมการแข่งขัน ประกวดคัดไทย ระดับมัธยมศึกษาตอนต้นและตอนปลาย ในวันจันทร์ที่ ๑๔ มกราคม ๒๕๖๒ เวลา ๐๖.๐๐ – ๑๖.๓๐ น. ณ วัดเสมียนนารี พระอารามหลวง เขตจตุจักร กรุงเทพมหานคร โดยมีนักเรียนเข้าร่วมแข่งขันจำนวน ๖ คน คือ
๑. นางสาวจินจุฑา นาคผุด นักเรียนชั้นม. ๔/๑       ๒. นางสาวณัฐธิดา วงษ์สุข นักเรียนชั้น ม. ๕/๖
๓. นางสาวเพชรลดา คณฑา นักเรียนชั้นม. ๔/๓      ๔. เด็กหญิงณัฐกฤตา สมจันทร์ นักเรียนชั้น ม.๓/๔
๕. เด็กหญิงภัทรานิษฐ์ ลี้สุริยวงศ์ นักเรียนชั้น ม. ๓/๔  ๖. เด็กหญิงณัฐธิชา ตันติวิวัฒน์กุล นักเรียนชั้น ม. ๓/๔
* ข่าวจากกลุ่มสาระฯ การงานอาชีพและเทคโนโลยี
·       สรุปผลการแข่งขันฯ กลุ่มสาระฯการงานอาชีพและเทคโนโลยี งานมหกรรมความสามารถทาง
ศิลปหัตถกรรม  วิชาการ  และเทคโนโลยี  ของนักเรียน ปีการศึกษา 2561 ระดับชาติ (ภูมิภาคภาคกลางและภาคตะวันออก)  สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา  ณ จังหวัดนครปฐม  ระหว่างวันที่ 25-27 ธันวาคมพ.ศ.2561
 

รายการที่ กิจกรรมที่แข่งขัน นักเรียนที่เข้าแข่งขัน ครูผู้ฝึกซ้อม ระดับ อันดับ
1 การจักสานไม้ไผ่ ม.๑-ม.๓ ด.ญ.ณัฏฐา  ไวสุวรรณ
ด.ญ.ณัฐธิดา  กล่อมบรรจง
ด.ญ.ณัฐนิชา  ไพรรื่นรมย์
ครูพรปรีณัน สมภักดี
ครูอรุณทิพย์ โผนประสิทธิ์
เงิน อันดับ ๓๐
2 การจักสานไม้ไผ่ ม.๔-ม.๖ น.ส.จีรนันท์ แสงทอง
นายอนุพงษ์  สีหะวงษ์
น.ส.ชลธิชา ขาวผิว
ครูพรปรีณัน สมภักดี
ครูนงเยาว์ มีศรี
ทอง รองชนะเลิศอันดับที่๑
 
 
3 การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.๑-ม.๓ ด.ช. ณัฏฐพิพัฒน์  ดิสสรา
ด.ช.ณัฐวุฒิ         สุขโต
ครูประมวน  วรรณกุล
ครูพรพรรณ  พุกชาวนา
 
ทองแดง
 
อันดับ ๒๑
4 การประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.๔-ม.๖ น.ส.ชนาภา พากันหา
น.ส.วรวรรณ วริวงศ์
น.ส.เสาวลักษณ์ พิศเพ็ง
ครูปราณิศา พูลลมัย
ครูอรนุช  ปัดศรีแก้ว
ทอง
อันดับ ๒๒
 
* ข่าวจากกลุ่มสาระฯ วิทยาศาสตร์*
·       ขอแสดงความยินดีกับครูบรรเจิด  จุมทา ที่ได้เลื่อนวิทยฐานะเป็นครูชำนาญการ
·       ขอแสดงความยินดีกับนายธนากร  คำมนตรี นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6/2 นักเรียนSCI-MATH GIFTED ได้รับคัดเลือกเข้าศึกษาต่อคณะวิศวกรรมโยธาหลักสูตรนานาชาติ รอบที่ 1 โครงการ 2B-KMUTT ปีการศึกษา2562 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี
·       ขอแสดงความยินดีกับนักเรียนSCI-MATH GIFTED ได้รับรางวัลเหรียญทองการแข่งขันหุ่นยนต์
ระดับสูง ม.4-ม.6 งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีของนักเรียนปีการศึกษา2561 ระดับชาติ (ภูมิภาคภาคกลางและภาคตะวันออก) ณ จังหวัดนครปฐม
สมาชิกประกอบด้วย
-          นายธนากร  คำมนตรี นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่6/2 
-          นายภัคพล  พามา นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่6/2 
-          นายชนาธิป  พุ่มพันธุ์ นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่6/2 
ครูผู้ดูแล ครูณรงค์  มาลี และครูทิพยาภรณ์  ทะปาละ
·       *ขอแสดงความยินดีกับนักเรียนSCI-MATH GIFTED ได้รับรางวัลเหรียญทองแดงการแข่งขันหุ่นยนต์
ผสม ม.4-ม.6 งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีของนักเรียนปีการศึกษา2561 ระดับชาติ (ภูมิภาคภาคกลางและภาคตะวันออก) ณ จังหวัดนครปฐม
สมาชิกประกอบด้วย
-          นางสาวบุณยธร   พีรพิทักษ์กุล นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่6/1
-          นายสุกฤษฎิ์   ธีระประดิษฐผล นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่6/1
-          นายอภิสิทธิ์   ทาตะนาม นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่6/1
ครูผู้ดูแล ครูณรงค์  มาลี และครูทิพยาภรณ์  ทะปาละ
 * ข่าวจากกลุ่มสาระฯ สังคมศึกษาฯ *
          กลุ่มสาระสังคมศึกษาฯ ยินดีต้อนรับครูบรรจุใหม่ นายภาคภูมิ   คำจันทร์ สู่ครอบครัวสังคมศึกษา  โรงเรียนศึกษานารีวิทยา
กลุ่มสาระสังคมศึกษาฯรายงานผลการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 68
ที่
วันที่
ชื่อรายการ
ประเภท รางวัลที่ได้รับ
ชื่อ-สกุลนักเรียน
๑๓
พฤศจิกายน ๒๕๖๑
การประกวดมารยาทไทย
ม.๑-ม.๓
ทีม เหรียญทอง ๑. เด็กหญิงพรสวรรค์  พรหมเมือง
๒. เด็กชายสธารร์  เถื่อนศร
๑๓
พฤศจิกายน ๒๕๖๑
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.๑-ม.๓ ทีม เหรียญทอง
แดง
๑. เด็กหญิงกำไลทอง  ศรีชัยเรือง
๒. เด็กหญิงณัฐกานต์  โหมดบำรุง
๓. เด็กหญิงสุจิตรา  สุ่มมาตย์
๔. เด็กหญิงอภิญญา  สายแก้ว
๕. เด็กหญิงอารียา  คุณานังค์
 
๑๓
พฤศจิกายน ๒๕๖๑
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.๔-ม.๖ ทีม เหรียญทอง
แดง
๑. นางสาวกนกวรรณ  วรวงศ์
๒. นางสาวชวัลลักษณ์  อำรุงสกุลรัฐ
๓. นางสาวภิญญดา  พุ่มพงษ์
๔. นางสาวสุธิดา  เจริญศิริ
๕. นางสาวอรอุมา  อินทรานุสรณ์
๑๔
พฤศจิกายน ๒๕๖๑
การประกวดมารยาทไทย
ม.๔-ม.๖
ทีม เหรียญทอง ๑. นางสาวศิริพร  บัวดี
๒. นายศุภณัฐ  เชิญสิริสิน
๑๔
พฤศจิกายน ๒๕๖๑
การประกวดสวดมนต์แปล
ม.๑-ม.๖
ทีม เหรียญทอง ๑. เด็กหญิงกรนันท์  ขุนสนิท
๒. เด็กหญิงจิราลักษณ์  หมายจริง
๓. เด็กหญิงชนานันท์  เขียนอยู่
๔. เด็กหญิงณัฐนิชา  วินโยธา
๕. เด็กชายธีรพัฒน์  ดีรอด
๖. นายปฏิพล  พึ่งปั้นบูรณวงศ์
๗. นายศิวกร  งาช้าง
๘. นายเขมทัตกงทอง
๙. เด็กหญิงเจนจิรา  เทศศิริ
๑๐. นายเจ้ากรม  เกรียงไกรวัฒน
๑๕
พฤศจิกายน ๒๕๖๑
การประกวดการเล่นนิทานคุณธรรม ม.๑-ม.๓
เดี่ยว
เหรียญทอง
๑.เด็กชายณัฐพัชร์ ปณิธานกรวิ

๑๕
พฤศจิกายน ๒๕๖๑
การประกวดการเล่นนิทานคุณธรรม ม.๔-ม.๖ เดี่ยว เหรียญทอง ๑.นางสาวพนิดา รักท้วม
๑๕
พฤศจิกายน ๒๕๖๑
การประกวดเพลงคุณธรรม
ม.๔-ม.๖
ทีม เหรียญทอง ๑. นางสาวกมลทิพย์  ใจซื่อ
๒. นายธนกฤต  นาคขุนทด
๓. นางสาวจิตรานุช     มณีจินดา
๔. นางสาวพัชรพร  จันทร์แสงรัตน์
๕. นางสาวสุธาสินี  เทียบแสง
·       * กลุ่มสาระสังคมศึกษาฯรับสมัครผู้เข้าแข่งขัน MBU Challenge Season
          กลุ่มสาระสังคมศึกษาฯ รับสมัครผู้เข้าแข่งขัน MBU Challenge Seasonโดยกิจกรรมที่แข่งขันได้แก่ กิจกรรมสวดมนต์หมู่ทำนองสรภัญญะ  ตอบปัญหาวิชาการทางพระพุทธศาสนา และโต้คารมอุดมธรรม สามารถสมัครได้ที่ Challenge.mbu.ac.th ตั้งแต่บัดนี้ จนถึง ๑ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๒
·       * กลุ่มสาระสังคมศึกษาฯรับสมัครนักเรียนเข้าร่วมโครงการประกวดบรรยายธรรม ประจำปี พ.ศ.
๒๕๖๒ กรมศาสนาได้กำหนดจัดการประกวดบรรยายธรรม ระดับเขตพื้นที่การศึกษา กรุงเทพมหานคร ในวันที่ ๑๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๒ ณ วัดประยุรวงศาวาส
เขตธนบุรี กรุงเทพมหานคร นักเรียนสามารถสมัครได้ที่ห้องพักครูกลุ่มสาระสังคมศึกษาฯ ภายในวันที่ ๓๑ มกราคม ๒๕๖๒
 
* ข่าวจากกลุ่มสาระฯ ภาษาต่างประเทศ*
·         ผลการแข่งขันเนื่องในกิจกรรมวันคริสต์มาส ปีการศึกษา 2561 ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น
การประกวดการ์ดคริสต์มาส ประเภทสวยงาม
มัธยมศึกษาปีที่ 1
รางวัลชนะเลิศ                            Miss NawawanBoukaew                  M.1/4 
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1         Miss ChawannuchUsuk                   M.1/4
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2         Master ThanapolJitjamlong              M.1/1
มัธยมศึกษาปีที่ 2
รางวัลชนะเลิศ                            MissManatsanan Chung-in               M.2/4 
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1         Miss ManasnunLomlag                     M.2/4
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2         Master WoraweeKeejaroen              M.2/4
มัธยมศึกษาปีที่3
รางวัลชนะเลิศ                            MissAlisa Suksalee                            M.3/6 
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1         Miss ChonichaRuengdetch               M.3/6
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2         Miss WanatchapornKlombanjong    M.3/6
ประเภทสร้างสรรค์
มัธยมศึกษาปีที่ 3
รางวัลชนะเลิศ                            Master KansapatSirithapakorn           M.3/3 
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1         Master SirisitTangmankog                  M.3/3
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2         Miss PatchareepornMasaphan          M.3/3
มัธยมศึกษาปีที่2
รางวัลชนะเลิศ                            MissPitchayapaMeeyootem              M.2/4 
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1         Miss Natthinun Mahajan                    M.2/1
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2         Miss NopsornSoongrung                  M.2/4
·      ผลการแข่งขันเนื่องในกิจกรรมวันคริสต์มาส ปีการศึกษา 2561 ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย
การประกวดการ์ดคริสต์มาส ประเภทสวยงาม
รางวัลชนะเลิศ                            MissChompunuchTermgla               M.6/9 
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1         Miss KanchanokPhatthanawasut    M.5/5
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2         Miss JulaluckTantipaswasin              M.5/1
ประเภทสร้างสรรค์
รางวัลชนะเลิศ                            Miss WiparatSuksawatwong           M.5/5 
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1         Miss ThanyalukPhanwet                  M.5/6
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2         Mr.SaharatSangthong                      M.5/11
·         การประกวดบอร์ดและบรรยากาศห้องเรียน ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น
มัธยมศึกษาปีที่ 1
รางวัลชนะเลิศ                            ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1/3   
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1         ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1/1
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2         ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1/2
 
มัธยมศึกษาปีที่ 2
รางวัลชนะเลิศ                            ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2/4   
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1         ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2/5
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2         ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2/1
มัธยมศึกษาปีที่ 3  
รางวัลชนะเลิศ                            ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3/5   
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1         ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3/1
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2         ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3/4
·      การประกวดบอร์ดและบรรยากาศห้องเรียน ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย
มัธยมศึกษาปีที่ 4
รางวัลชนะเลิศ                            ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4/4   
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1         ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4/8
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2         ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4/2
มัธยมศึกษาปีที่ 5
รางวัลชนะเลิศ                            ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5/2   
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1         ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5/4
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2         ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5/5
มัธยมศึกษาปีที่ 6
รางวัลชนะเลิศ                            ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6/4   
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1         ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6/2
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2         ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6/8
* ข่าวจากกิจกรรมพัฒนาผู้เรียน*
·       ค่ายลูกเสือ เนตรนารี และยุวกาชาด ระดับชั้น ม.1 ค่ายชัยปิติ อำเภอมวกเหล็ก จังหวัดสระบุรี ค่ายลูกเสือ เนตรนารี และยุวกาชาด ระดับชั้น ม.2 และ ม.3 ค่ายเสือป่าแคมป์ อำเภอมวกเหล็ก จังหวัดสระบุรี โดย ออกเดินทาง วันที่ 10 มกราคม 2562 เวลา 07.00 น.- 12 มกราคม  2562
                                                                                                          
 
******************************
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 





Not Rated stars เฉลี่ย : Not Rated จาก 0 ครั้ง.

ข่าวสารทั่วไป5 อันดับล่าสุด

      รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ การแข่งขันตอบคำถามสารานุกรมฯระดับชั้น ม.ต้น 22/ม.ค./2562
      รางวัลชนะเลิศ การแข่งขันพินิจวรรณคดี ระดับชั้น ม.ต้น 22/ม.ค./2562
      สอบ Pre ม.1 20/ม.ค./2562
      ข่าวรายเดือนมกราคม ๒๕๖๒ 9/ม.ค./2562
      INTANIN GAME 2018 6/ธ.ค./2561





ชื่อ/Email :
ความคิดเห็น :


กรุณาใช้คำพูดที่สุภาพ และอย่าใช้คำพูดที่พาดพิงถึงบุคคลอื่นให้เสียหาย ขอขอบคุณที่ให้ความร่วมมือ


ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชน และส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ เจ้าของระบบไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆทั้งสิ้น เพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือ ชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง และถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรม กรุณาแจ้งที่ snws.ac.th@gmail.com เพื่อให้ผู้ควบคุมระบบทราบและทำการลบข้อความนั้น ออกจากระบบต่อไป