[x] ปิดหน้าต่างนี้
Powered by ATOMYMAXSITE 2.5
ยินดีต้อนรับคุณ บุคคลทั่วไป  
English Chinese (Simplified) Chinese (Traditional) French German Italian Japanese Korean Portuguese Russian Spanish Vietnamese Thai     
ค้นหา   
เมนูหลัก
ข้อมูลวิชาการ


แจ้งผู้ปกครอง/คุณครูทุกท่าน

ระบบสมาชิก
Username :
Password :
[ สมัครสมาชิก ] | [ ลืมรหัสผ่าน ]
สมาชิกทั้งหมด 54 คน
สมาชิกที่กำลังออนไลน์ 1 คน

[admin]
poll
blog สมาชิก
สถิติผู้เขียน blog 10 อันดับ
บทความ blog ล่าสุดโดย
ช่องทาง ติดต่อ

QR code LINE snws

QR code LINE snws

QR แผนที่
โรงเรียนศึกษานารีวิทยา


  

  หมวดหมู่ : ข่าวสารทั่วไป
เรื่อง : ข่าวฟ้า-ม่วง สาร เดือนกันยายน 2562
โดย : nokpr
เข้าชม : 105
พฤหัสบดี ที่ 5 เดือน กันยายน พ.ศ.2562 ปักหมุดและแบ่งปัน
     

ข่าวจากกลุ่มบริหารวิชาการ
 กำหนดสอบปลายภาค ภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2562
- ม.ต้น สอบวันที่ 18, 20, 24 กันยายน 2562
- ม.ปลาย สอบวันที่ 19, 23, 25 กันยายน 2562
ข่าวจากกลุ่มบริหารงบประมาณ
การประชุมสัมมนาผู้รับผิดชอบด้านการเงิน การบัญชี การพัสดุ และตรวจสอบภายใน ณ อิงธาร
รีสอร์ท อำเภอเมือง จังหวัดนครนายก ระหว่างวันที่ 24-25 สิงหาคม 2562 โรงเรียนศึกษานารีวิทยา ได้ส่งผู้เข้าร่วมอบรมดังนี้
1. นางเบญจมาศ          อยู่เลี้ยงพันธ์      ผู้ช่วยผู้อำนวยการรักษาการรองผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงบประมาณ
2. นางยุพิน                สุตานา               เข้าร่วมอบรมด้านการเงิน
3. นางสาวขวัญทิพย์      เทียนศรี          เข้าร่วมอบรมด้านการเงิน
4. นางสาวกิรณา          ตะเพียนทอง     เข้าร่วมอบรมด้านการบัญชี
5. นางสาวอรุณทิพย์      โผนประสิทธิ์     เข้าร่วมอบรมด้านการพัสดุ
6. นายพงษ์พิทักษ์         ทานาค           เข้าร่วมอบรมด้านการพัสดุ
7. นางสาวสุดารัตน์       เครือจันทร์       เข้าร่วมอบรมตรวจสอบภายใน
การประชุมรายงานผลการดำเนินงานตามแผนปฏิบัติการ ปีงบประมาณ 2562 และจัดทำปฏิทิน
ปฏิบัติงาน ปีงบประมาณ 2563 ระหว่างวันที่ 27-29 กันยายน 2562 ณ โรงแรมเจ้าหลาวทอแสงบีช จังหวัดจันทบุรี
ข่าวจากกลุ่มบริหารงานบุคคล
นายดนัย  วินิจ  และนาย สรวิช เสริมพล เข้ารับการอบรมพนักงานสงเสริมวินัยและความ
ประพฤตินักเรียน ณโรงเรียนศรีอยุธยา ระหว่างวันที่  15-17  สิงหาคม ๒๕๖๒
ข่าวจากกลุ่มบริหารทั่วไป

  • กำหนดการจัดงานเกษียณอายุราชการ อินทนิลลาช่อ ศ.ว.ผูกพัน ในวันพฤหัสบดีที่ ๒๖ กันยายน
๒๕๖๒ เวลา ๑๐.๐๐ น. ณ หอประชุมโรงเรียนศึกษานารีวิทยา
ข่าวจากงานส่งเสริมความเป็นเลิศทางวิทยาศาสตร์และคณิตศาสตร์
  • งานส่งเสริมความเป็นเลิศทางวิทยาศาสตร์และคณิตศาสตร์ส่งนักเรียน เข้า แข่งขันตอบปัญหา
เพชรยอดมงกุฏ ที่ รร. สุรศักดิ์มนตรี เมื่อ วันที่ 31 ส.ค. - 1 ก.ย. 2562 โดยมีครูบรรเจิด จุมทา ครูสิริญญา นินนันท์ และครูวรรณิภา ศรีนนท์ เป็นครูผู้ควบคุมดูแล
  • กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ส่งนักเรียนเข้าค่ายหมอยา ในวันที่ 8 กันยายน 2562
ณ มหาวิทยาลัยสยาม โดยมีครูยุทธศาสตร์ เกตุวิเศษกูล และครูสุคนธา โต๊ะเตบ เป็นผู้ควบคุมดูแล
 
ข่าวจากกลุ่มสาระฯ ภาษาไทย
รางวัลที่ได้รับ
นางสาวศศิมา  โฉมสุขขา, นางสาวณัชพร  กล่อมบรรจง, นางสาวณฤดี  ชัยทวีรากุล และ        นางสาวปิยมาภรณ์ จันทมณี ได้รับรางวัลชมเชย การแข่งขันสนุกกับภาษาไทย เนื่องในงานวันยุวกวี
รายการที่เข้าร่วมแข่งขัน
          เข้าร่วมการแข่งขันภาษาไทยเพชรยอดมงกุฎ ครั้งที่ 16  ณ โรงเรียนสันติราษฎร์วิทยาลัย ในวันที่ 7 – 8 กันยายน พ.ศ 2562
ข่าวจากกลุ่มสาระฯ สังคมศึกษาฯ
กลุ่มสาระสังคมศึกษาฯ ได้ส่งนักเรียนเข้าร่วมการแข่งขันธนชาตริเริ่ม..เต็มเอกลักษณ์ไทย ครั้งที่ 48
กลุ่มสาระสังคมศึกษาได้ส่งนักเรียนเข้าร่วมโครงการ ธนชาตริเริ่ม..เติมเต็ม เอกลักษณ์ไทย ชิงถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี  ครั้งที่ 48 ประจำปี 2562  ในวันที่ 17 สิงหาคม พ.ศ.2562 ณ ธนาคารธนชาต เขตสวนมะลิ  กรุงเทพมหานคร โดยมีครูผู้ควบคุมได้แก่  คุณครูจินดาลักษณ์   เทศธรรม  และคุณครูศิรินทิพย์  ศรีสุระ  มีนักเรียนที่เข้าร่วมการประกวด  ดังนี้
          1. ด.ช.พงศ์เทพ รัชวรพงศ์  ม.1/6             2. ด.ญ. สิรินทรา        เกิดม่วง           ม.1/6
          3. ด.ญ. ณัฐวรรณ  สนธิวัฒน์  ม.1/11        4. ด.ช.ภูรินทร์            อาจวิเชียร        ม.1/11
 กลุ่มสาระสังคมศึกษาฯ ได้ส่งนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรมการแข่งขันทักษะทางวิชาสังคมศึกษา TUSAC ครั้งที่ 4
กลุ่มสาระสังคมศึกษาได้ส่งนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรมการแข่งขันทักษะทางวิชาสังคมศึกษา TUSAC ครั้งที่ 4 ในวันจันทร์ ที่ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2562 ณ โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา โดยมีครูผู้ฝึกซ้อมคือ                       ครูปวริศร์ วงศ์สุวรรณ และครูสุรัตวดี ขุนไกร   มีนักเรียนเข้าร่วมแข่งขัน จำนวน 8 คน ดังนี้
          1. นายศุภชัย      ทองเปลว       ม.6/4            2. นายอัครา       ผกากอง        ม.6/4
          3. นายอัจฉริยะ    อุปการดี        ม.6/4             4. นายนวพล      ศรีราชา        ม.6/4
          5. นายกิตติพัฒน์  สาลีผล          ม.6/4            6. นายวรพล       ยิ้มจันทร์       ม.6/4
          7. นายกษมา       เอกปรัชญากุล  ม.6/4            8. นางสาวพนิดา   ธนาเรืองโรจน์  ม.6/4
 กลุ่มสาระสังคมศึกษาฯ ได้ส่งนักเรียนเข้าร่วมแข่งขันเศรษฐศาสตร์เพชรยอดมงกุฎ  ครั้งที่ 11
กลุ่มสาระสังคมศึกษาได้ส่งนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรมการแข่งขันในวันอาทิตย์ ที่ 25 สิงหาคม พ.ศ.2562 ตั้งแต่เวลา 07.00 น. – 17.00 น.   ณ โรงเรียนสตรีวิทยา 2 ในพระราชูปถัมภ์สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี กรุงเทพมหานคร  จัดโดยตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย  ครูผู้ควบคุมได้แก่ นางสาวดวงพร  มณีเจริญวรรณ  และ นางสาวกาญจนา พรหมอินทร์   โดยมีตัวแทนนักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนต้น และตัวแทนนักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย จำนวน 10 คน ได้แก่
๑. เด็กหญิงสิริโสภา       หมอยาดี          ม.๓/๕            ๒. เด็กหญิงนาตาชา  นาเมืองรักษ์ ม.๓/๕
๓. เด็กหญิงอนันตญา      ปัญญาวัน        ม.๓/๕            ๔. เด็กหญิงจิรพัฒน์  แกมกล้า      ม.๓/๕
๕. เด็กชายพลวัฒน์        จ่าเมืองฮาม      ม.๓/๕            ๖. นางสาวอาทิตยา  คำจริง        ม.๖/๑
๗. นายเทียรชัย              ผิวขาว            ม.๖/๑            ๘. นายภราดล      วุฒินราพร    ม.๖/๑
๙. นายวิสุทธิ                  เงาศรี             ม.๖/๑            ๑๐. นางสาวอารียา  ชิดนอก       ม.๖/๕
กลุ่มสาระสังคมศึกษาฯ ได้ส่งนักเรียนเข้าร่วมโครงการการเรียนรู้ด้านการเมืองการปกครอง
กลุ่มสาระสังคมศึกษาฯ ได้ส่งนักเรียนเข้าร่วมการอบรมเชิงปฏิบัติการโครงการจัดกิจกรรมเผยแพร่ชุด
สื่อการเรียนรู้ด้านการเมืองการปกครองตามแนวทางการดำเนินการชองพิพิธภัณฑ์รัฐสภาไปยังสถานศึกษา  ประจำปีการศึกษา 2562 ณ ห้องประชุมรัฐสภา  อาคารรัฐสภาเกียกกาย  ในวันศุกร์ที่ 30 สิงหาคม พ.ศ.2562
ข่าวจากกลุ่มสาระฯ คณิตศาสตร์
ครูกลุ่มสาระฯ คณิตศาสตร์ได้เข้ารับการพัฒนา โครงการพัฒนาครูรูปแบบครบวงจร ในหลักสูตร "การจัดการเรียนรู้บูรณาการสู่ผลลัพธ์ Thailand 4.0 ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น" วันที่ 3-4 สิงหาคม 2562 ณ โรงเรียนกระทุ่มแบนวิเศษสมุทรคุณ อำเภอกระทุ่มแบน จังหวัดสมุทรสาคร มีผู้เข้าร่วมการอบรม ดังนี้
1.นายนิพล  ตีระมาศวณิช          2.นางประทิน  รอดพันธ์            3.นางเบญจมาศ  อยู่เลี้ยงพันธ์
4.นางอมรรัตน์  รุ่งปิตะรังสี         5.นายศุภกิจ  หงส์ทอง             6.นายบุญมี  เครือเสน
7.นางสาวภัทริฐา  ขาวงาม         8.นางสาวสุดารัตน์  เครือจันทร์
 การแข่งขันทักษะภายในกลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ มีการแข่งขัน ดังนี้
ผลการแข่งขัน A-MATH
ผลการแข่งขัน A-MATH ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น
รางวัลชนะเลิศอันดับ 1             เด็กชายพูนพิพัฒน์  ศิริมุขอาคม              ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2/2  
                                              เด็กชายอาทิตย์  ประดา                      ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3/10 
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1        เด็กหญิงชนากานต์  จันทรเนตร             ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3/4  
                                              เด็กหญิงอารีรัตน์  หางสลัด                  ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3/4
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2        เด็กชายธนพงษ์  พูลศรี                       ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2/2  
                                              เด็กชายธนกฤต  จอมหงษ์                    ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2/2
ผลการแข่งขัน A-MATH ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย
รางวัลชนะเลิศอันดับ 1             นายศภาวุฒิ  งานรุ่งชัชวาล                  ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5/2  
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1         นายณัฐพล  แซ่เตียว                          ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5/2  
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2         นายพิเชษฐ์  ผาโท                            ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5/2  
ผลการแข่งขันคณิตศิลป์
ผลการแข่งขันคณิตศิลป์ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น
ระดับมัธยมศึกษาปีที่ 1
รางวัลชนะเลิศอับดับ 1             เด็กหญิงวรรณวิษา  เปียชิญญา              ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1/7  
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1         เด็กหญิงจรรยวรรธ์  ศิริจันทจร              ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1/6  
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2         เด็กหญิงวทัญญา  สมพร                     ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1/13
รางวัลชมเชย                        เด็กหญิงพรรณนารินทร์  สุวรรณเรือง       ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1/2
                                          เด็กหญิงวรรณภา    ดงจารย์                 ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1/6
                                          เด็กชายยุทธนา  ชาลีจันทร์                  ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1/9  
ระดับมัธยมศึกษาปีที่ 2
รางวัลชมเชย                        เด็กหญิงชัญญานุช  วิจิตรจารุลักษณ์        ชั้นมัธยมศึกษาปีที่  2/1
                                           เด็กหญิงกชกร  ธนะวิทย์                     ชั้นมัธยมศึกษาปีที่  2/1
                                           เด็กหญิงพัชราภา  ดุลบดี                     ชั้นมัธยมศึกษาปีที่  2/9 
 
ระดับมัธยมศึกษาปีที่ 3
รางวัลชนะเลิศ                      เด็กหญิงมนัสนันท์  องค์วุฒิเวทย์             ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3/4  
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1     เด็กชายพลวัฒน์  จ่าเมืองฮาม                ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3/5  
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2     เด็กหญิงเกวลิน  โอชะสุนทร                 ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3/5
รางวัลชมเชย                        เด็กหญิงนัฐธิดา  พลอยรักษา                ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3/4
                                           เด็กหญิงมนัสนันท์  ชังอิน                    ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3/4
                                           เด็กหญิงณัฐชา  มาตรศรี                     ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3/5
ผลการแข่งขันคณิตศิลป์ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย
ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4
รางวัลชนะเลิศ                      นายจักรพงษ์  ดีสุข                           ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4/11
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1     เด็กหญิงวาสนา  ชูวรรณ                    ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4/3
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2     นางสาวธัญวรัตน์  ด้วงปั้น                   ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4/4
ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5
รางวัลชมเชย                        นางสาวนัฐชา  เสนาผล                       ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5/2
รางวัลรองชนะเลิศ                 นางสาวสโรชินี  กิตติพัฒนดำรงค์         ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5/11
                                            นางสาววราพร  เรืองอนุสรณ์             ชั้นมัธยมศึกษาปีที่5/4
ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6
รางวัลชนะเลิศ                      นางสาวพศิกา  ด้วงปั้น                       ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6/4
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1         นางสาวณิชาพร  บุญสนอง                   ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6/4
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2         นายอนุพงษ์  สีหะวงษ์                        ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6/4
 
ผลการแข่งขัน Gold Finger                                  
ผลการแข่งขัน Gold Finger ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น
รางวัลชนะเลิศอับดับ 1             เด็กหญิงธนีนาฏ  เทพพร                     ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1/5  
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1         เด็กหญิงอรัญญา  เทพโสดา                  ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3/6  
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2         เด็กชายชิดชนก  ทองสาร                    ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2/10
ผลการแข่งขัน Gold Finger ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย
รางวัลชนะเลิศอับดับ 1             นางสาวพรรษมน  ชั้นเจริญ                  ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4/4  
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1         นางสาวกษิฐา  สุขประกอบ                  ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5/2  
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2         นายสหรัฐ  สุพรรณ                           ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5/2
ผลการแข่งขันคิดเลขเร็ว
ผลการแข่งขันคิดเลขเร็วระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น
รางวัลชนะเลิศอับดับ 1             เด็กชายวริษฐา  ผาจวง                       ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2/8
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1         เด็กชายนัฐพล  วงสา                         ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1/6  
                                       เด็กชายธนพล  จิตรจำลอง                   ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2/1
ผลการแข่งขันคิดเลขเร็วระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย     
รางวัลชนะเลิศอับดับ 1             นายกษมา  เอกปรัชญากุล                   ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6/4
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1         นางสาวลัดดา  โยธาภักดี                     ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5/4
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2         นายเพชรศักรินทร์  โคตรตาแสง             ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5/2
ผลการแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์
ผลการแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น       
ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2
รางวัลชนะเลิศ                      เด็กหญิงนัทมน   ศิริมุขอาคม                ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2/1
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1         เด็กชายกิตติชัย   -                            ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2/1
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2         เด็กหญิงอนันตญา  กรุดมินบุรี               ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2/2
                                      เด็กชายธนพล  จิตรจำลอง                   ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2/1
ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3
รางวัลชนะเลิศ                      เด็กชายภูมิพงศ์   ธูปหอม                     ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3/5
                                      เด็กหญิงเกวลิน   โอชะสุนทร                ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3/5
                                      เด็กหญิงสิริโสภา หมอยาดี                  ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3/5
ผลการแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์มัธยมศึกษาตอนปลาย
รางวัลชมเลิศ                        นางสาวชลธิชา  เรืองเดช                     ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4/4
นายศุภาวุฒิ  งานรุ่งชัชวาล                  ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5/2
นายพิเชษฐ์  ผาโท                            ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5/4  
ผลการแข่งขันซูโดกุ
ผลการแข่งขันซูโดกุระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น   
รางวัลชนะเลิศอับดับ 1             เด็กชายพิษณุ  คณาธนวัฒน์                  ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1/8
ผลการแข่งขันซูโดกุระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย
รางวัลชนะเลิศอับดับ 1             นางสาวอาริยา  สายฟ้า                      ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4/6
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1         นางสาวอุรัสยา  ลิขิตวัฒนโสภณ             ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5/4
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2         นางสาวสุฑาทิพย์  พาไธสง                   ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4/5
ผลการแข่งขันเวทคณิต
ผลการแข่งขันเวทคณิตระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น
รางวัลชนะเลิศอับดับ 1             เด็กชายนัฐพล  วงสา                         ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1/6
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1         เด็กหญิงปาณิสรา  จันทาทอง                ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1/2
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2         เด็กหญิงพรนภา  สมคะเน                    ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2/1
ผลการแข่งขันเวทคณิตระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย
รางวัลชนะเลิศอับดับ 1             นางสาวกรรณิการ์  ไชยวงศ์                  ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4/4
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1         นายกษมา  เอกปรัชญากุล                   ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6/4
 
ข่าวจากกลุ่มสาระฯ ภาษาต่างประเทศ
กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ จัดกิจกรรมการแข่งขันภายใน เพื่อพัฒนาศักยภาพด้านการสื่อสารภาษาอังกฤษ ดังนี้
                    ผลการแข่งขันตอบปัญหาภาษาอังกฤษ (English Quiz) ที่จัดขึ้นภายในวันที่ ๑๔ สิงหาคม ๒๕๖๒
ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๑
รางวัลชนะเลิศ           
                             เด็กหญิงจตุรพิธพร   ปานเกษม              ม.๑/๓
เด็กหญิงธันยกันต์     แซ่ถัง                  ม.๑/๓
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1       
                             เด็กหญิงกิตติภัทร    โสภา                   ม.๑/๒
เด็กหญิงกนกวรรณ   น้อยพาณิช            ม.๑/๒
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2       
                             เด็กชายภัทรพงศ์      ภูมิศักดิ์                ม.๑/๔
เด็กชายปิติณัช         วัฒนกาญจนะ        ม.๑/๔
                   รางวัลชมเชย
                             เด็กชายสิพกร       บุญญาอารักษ์           ม.๑/๒
                             เด็กชายศิววงศ์       ชินวงศ์                 ม.๑/๒
ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2
รางวัลชนะเลิศ           
                             เด็กหญิงนัทมน             ศิริมุขอาคม       ม.๒/๑
เด็กหญิงวัชราภรณ์        ใจหาญ           ม.๒/๑
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1       
                             เด็กชายภูผา               ศรีบัวเอี่ยม       ม.๒/๓
เด็กหญิงวรัญทร           ตั้งศิริวิชัยกุล      ม.๒/๓
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2       
                             เด็กหญิงธิญดา             เมธากรศิริ        ม.๒/๓
เด็กหญิงปรรษชนกรณ์   ดำรงอิทธิสกุล      ม.๒/๓
 
 
ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓
รางวัลชนะเลิศ           
                             เด็กหญิงรินรดา            องค์อนุสรณ์      ม.๓/๓
เด็กหญิงชนันภรณ์         หล้าจำนงค์                ม.๓/๓
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑       
                             เด็กหญิงศิรภัสสร          นากนวล          ม.๓/๓
เด็กหญิงสวิตตา            พีรวัฒน์ธนโชติ   ม.๓/๓
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒       
                             เด็กชายอรรถพล           ทองคงอยู่                  ม.๓/๘
เด็กชายณัฐวุฒิ             โตสุนัย                     ม.๓/๘
 ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๔
รางวัลชนะเลิศ           
                             นางสาววรินทร            ใบอุดม                     ม.๔/๓
นางสาววริศรา             ออมสิน           ม.๔/๓
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑       
                             นางสาวพุทธชา            ลีลาจิตต์เจริญ             ม.๔/๖
 นายธมกร                 ลาภกิจดี                   ม.๔/๖
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒       
                             นางสาวเมฌรัน            สีกล่ำ             ม.๔/๓
นางสาวเอสเธอร์           จันทร์สุวรรณ     ม.๔/๓
                   รางวัลชมเชย
                             นางสาวณัฐริยา            สาระวงศ์                   ม.๔/๓
                             นางสาวสุจิรา              ทองทิพย์สกุล     ม.๔/๓
                             นางสาวษมาวรรณ                  ภู่ระหงษ์                   ม.๔/๖
                             นายสัจวัฒน์               องค์อนุสรณ์      ม.๔/๖
                             นางสาวธนพร              เชื่อหอม          ม.๔/๖
                             นางสาวกุลธิดา            ธนวุฒิโฆสิต      ม.๔/๖
ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๕
รางวัลชนะเลิศ            
                             นายศรัณยู                 จันทร์ทิพย์       ม.๕/๑
นางสาวพิชญธิดา          เดชะกุลกำจร    ม.๕/๑
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑       
                             นางสาวชยุดา              สุขสมยา          ม.๕/๓
 นางสาวณภัสชญา        อร่ามศรี          ม.๕/๓
 
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒       
                             นางสาววริศรา             เฉิน               ม.๕/๓
นางสาวรพีภัส             ลามาลี            ม.๕/๓
                   รางวัลชมเชย
                             นางสาววริศรา             สกุลวรกานต์     ม.๕/๓
                             นางสาวอารยา             เบนอาลี          ม.๕/๓
                             นางสาวธนพร              จิตรจำลอง       ม.๕/๖
                             นายภาสวิชญ์              ทิมมาศย์          ม.๕/๖                     
ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๖
รางวัลชนะเลิศ           
                             นางสาวปิยา





Not Rated stars เฉลี่ย : Not Rated จาก 0 ครั้ง.

ข่าวสารทั่วไป5 อันดับล่าสุด

      ข่าวฟ้า-ม่วง สาร เดือนกันยายน 2562 5/ก.ย./2562
      ขอแสดงความยินดี 22/ส.ค./2562
      กิจกรรมตรวจสุขภาพนักเรียนและฉีดวัคซีนป้องกันไข้หวัดใหญ่ 2/ส.ค./2562
      ศ.ว.รับการตรวจเยี่ยมสถานศึกษา จากสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต ๑ 11/ก.ค./2562
      กิจกรรมวันที่ ๑ กรกฎาคม วันคล้ายวันสถาปนาคณะลูกเสือแห่งชาติ 2/ก.ค./2562





ชื่อ/Email :
ความคิดเห็น :


กรุณาใช้คำพูดที่สุภาพ และอย่าใช้คำพูดที่พาดพิงถึงบุคคลอื่นให้เสียหาย ขอขอบคุณที่ให้ความร่วมมือ


ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชน และส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ เจ้าของระบบไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆทั้งสิ้น เพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือ ชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง และถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรม กรุณาแจ้งที่ snws.ac.th@gmail.com เพื่อให้ผู้ควบคุมระบบทราบและทำการลบข้อความนั้น ออกจากระบบต่อไป